Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Assassin’s Creed

Go down 
Tác giảThông điệp
harry517
Vô Tình Kiếm Khách
Vô Tình Kiếm Khách
harry517

Assassin’s Creed Empty
Bài gửiTiêu đề: Assassin’s Creed   Assassin’s Creed Icon_minitimeTue Feb 12, 2008 11:08 am

Assassin’s Creed (AC) là một câu chuyện về Altair, một sát thủ đã bị trục xuất khỏi tộc Hashashin của mình nhưng rồi được ban cho ân huệ phải ám sát 9 nhân vật quan trọng đang gây ra cuộc thập chinh thứ ba vào năm 1911 để phục hồi lại vị trí của mình. Chín đối tượng ám sát của Atlair tập trung ở các thành phố Damascus, Acre và Jerusalem và họ được dựng theo các tài liệu lịch sử thực.

[image]Assassin’s Creed 20080111[/img]

Điểm đặc biệt của game là khi mới đến một thành phố, hay một khu vực của thành phố thì nhiệm vụ đầu tiên của bạn là phải leo lên nóc một tòa nhà cao để quan sát toàn cảnh. Từ đó bạn có thể thấy được tổng bộ ám sát của mình và nó sẽ được tự động chêm vào tấm bản đồ mini của bạn. Khi đến tổng bộ, bạn được thông báo về các địa điểm cần đến để thu thập tin tức về đối tượng ám sát. Bạn có thể leo lên một số chỗ nữa để khám phá các nhiệm vụ phụ và thông qua đó biết được yếu điểm của nhân vật mình cần ám sát hay làm cách nào để lọt vào địa bàn của hắn mà không bị bọn lính gác phát hiện.

Số nhiệm vụ phụ trong màn phụ thuộc vào đối tượng ám sát và nội dung của chúng thường là hạ kẻ nào đó để thu thập tin tức, ám sát vài đối tượng hay nghe lén vài thông tin mật. Cuối cùng, khi đã tự tin với những thông tin mình có được rồi thì bạn có thể quay lại tổng bộ, bạn sẽ được cung cấp một sợi lông để làm chứng cho những gì mình làm, quét máu của đối tượng lên đó sau khi ám sát. Mỗi cuộc ám sát diễn ra khác nhau và có nhiều khía cạnh khác nhau khiến chúng hấp dẫn và phong phú tùy vào vị trí của đối tượng trong thành phố và những cuộc họp công cộng mà bạn xâm nhập vào được. Bối cảnh của game không chỉ diễn ra vào năm 1911 mà còn ở thời hiện đại. Trong cảnh mở đầu game bạn biết được rằng mình thực sự là Desmond Miles, một hậu duệ của Atlair sống vào năm 2012, bị bắt cóc để dùng vào việc khám phá các sự kiện lịch sử trong game. Trong khi câu chuyện của Atlair phát triển theo một hướng về góc nhìn đạo đức, liệu đối thủ của bạn có đúng hay không thì Desmond phải đối mặt với những vấn đề của riêng mình và rồi dựng nên một kế hoạch của mình. Game khéo léo tránh được suy nghĩ tò mò của người chơi rằng tại sao một số chỗ trong game lúc đầu không vào được tuy đây là một thế giới mở, không những thế nó còn từ từ cung cấp cho bạn nhiều khả năng và tập cho bạn thói quen sử dụng chúng dần dần. Tuy nhiên nó lại quá tập trung vào mặt hiện đại mà hơi lơi là ở mặt quá khứ khiến câu chuyện có vẻ rời rạc. Cũng giống như những game đương đại khác, Assassin’s Creed cũng có một bảng hướng dẫn mọi thứ nếu bạn chưa quen.

Gameplay chủ yếu là khám phá các thành phố lớn (và các khu vực lân cận của chúng), đánh nhau (hay bỏ chạy) với bọn lính và chạy nhảy tự do trên các mái nhà. Hệ thống chiến đấu tương đối đơn giản: bạn được cung cấp một thanh kiếm và có thể tấn công, phòng thủ cùng với khả năng nhặt và ném vật thể. Sau đó nó phát triển thêm các kỹ năng như phản đòn, tránh đòn và ám sát khiến cuộc vui hấp dẫn hơn. Atlair rất nhanh nhẹn và có thể leo lên bất cứ chỗ nào. Một khi đã leo lên một ngọn tháp hay lần đầu đến thành phố, bạn sẽ thấy hình ảnh ấn tượng đến mức nào và nó cho thấy sức mạnh đồ họa của game. Không nghi ngờ gì khi nói rằng đây là một trong những game đẹp nhất trên cả 360 và PS3. Trong game bạn có thể điều khiển camera và di chuyển nó, điều này mang lại cho bạn góc nhìn tự do về các hoạt động đang diễn ra. Như vậy, gameplay cơ bản của AC rất đơn giản, bạn khám phá các thành phố mới, thực thi nhiệm vụ phụ nhưng những gì nó mang lại quá choáng ngợp đến nỗi bạn không cảm thấy chán cho dù nó cứ lặp đi lặp lại. Khi đã phá băng thì bạn cũng có thể thu thập thêm các lá cờ ẩn quanh các khu vực để kiếm bonus hay hạ sát hết 60 Templar trong các thành phố.

AC không hề có chế độ multiplayer, nhưng chỉ một chế độ chơi đơn cũng đã nói lên tất cả rồi. Theo những gì tôi thấy thì đây cũng là một trong số ít game chạy trên PS3 trơn tru hơn trên Xbox dù bản 360 cũng rất mượt. AC dễ dàng trở thành một trong những game hay nhất năm cùng với Halo 3 và Bioshock.

Thông tin
Đánh giá

Sản xuất: Ubisoft.
Phát triển: Ubisoft.
Hệ máy: PC/PS3/X360.
Thể loại: Phiêu lưu.
Ngày phát hành: 13-11-2007. Đồ họa: 5/5

Âm thanh: 5/5

Cách chơi: 5/5
NGUỒN: www.worldgame.vn

Assassin’s Creed
Trang 1 trong tổng số 1 trang